![](/images_profiles/heading2.png)
เทคนิคการ Resize รูปภาพก่อน Upload เข้า Server ของ Text Editor เวอร์ชั่นใหม่ ![]() เทคนิคการ Resize รูปภาพก่อน Upload เข้า Server ของ Text Editor เวอร์ชั่นใหม่ เทคนิคการ Resize รูปภาพก่อน Upload เข้า Server ของ Text Editor เวอร์ชั่นใหม่ มีขั้นตอนดังต่อไปนี้ค่ะ 1.เข้าหน้าส่วนสมาชิก คลิก "จัดการกลุ่มบทความ / บทความ" เลือก "แก้ไขบทความที่ต้องการ" ค่ะ 2.คลิก เครื่องมือ Upload Image เพื่ออัพโหลดรูปภาพค่ะ 3.ปรากฏหน้าต่าง Image Properties - - Webpage Dialog คลิก Browese Server เพื่ออัพโหลดรูปภาพค่ะ 4.ปรากฏหน้าต่าง FCKeditor - - Resources Browese - - Windows Internet Explorer คลิก Browese เพื่อเลือกรูปภาพค่ะ 5.ปรากฏหน้าต่าง Choose file เลือกรูปภาพที่ต้องการจากนั้น คลิก Open ค่ะ 6.ปรากฏหน้าต่าง FCKeditor - - Resources Browese - - Windows Internet Explorer ในช่อง Upload a new file in this folder ปรากฏที่อยู่ไฟล์รูปภาพ คลิก Upload ปรากฏรูปภาพ คลิกที่รูปภาพค่ะ 7.กำหนดขนาดของรูปภาพในช่อง Width และ Height หลังจากนั้น คลิก OK ค่ะ สามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://oxygen.readyplanet.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=5365300&Ntype=4 [^] ค่ะ |
Text Editor